Tổng quan cơ bản về Hioki SS7081-50: Máy đo điện áp pin lithium-ion
- Nghiên cứu và phát triển: Đo lường hiệu suất của pin lithium-ion trong các thiết bị mới
- Sản xuất và kiểm tra: Đảm bảo chất lượng của pin lithium-ion trong quá trình sản xuất
- Bảo trì và sửa chữa: Chẩn đoán các vấn đề về pin lithium-ion trong các thiết bị
Tính năng chính của Hioki SS7081-50:
- Đo điện áp pin lithium-ion với độ chính xác cao: Độ chính xác cơ bản ±0,05%
- Dải đo rộng: 1 V đến 5 V
- Chức năng bù nhiệt: Đảm bảo độ chính xác cao trong môi trường nhiệt độ thay đổi
- Chức năng kiểm tra tiếp xúc: Giúp xác định các kết nối kém
- Chức năng ghi dữ liệu: Ghi lại dữ liệu đo lường để phân tích sau này
- Giao diện USB: Kết nối máy với máy tính để truyền dữ liệu
Lợi ích khi sử dụng từ Hioki SS7081-50:
- Cung cấp độ chính xác cao: Đảm bảo độ tin cậy của kết quả đo lường
- Dễ sử dụng: Giao diện đơn giản và trực quan
- Tiết kiệm thời gian: Chức năng tự động hóa giúp tăng hiệu quả đo lường
- Đa năng: Có thể sử dụng cho nhiều ứng dụng khác nhau
Thông số kỹ thuật của Hioki SS7081-50:
| Số kênh | 12 | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|
| Tối đa trong chuỗi kết nối |
Kết nối nội bộ của thiết bị lên đến và bao gồm điện áp đầu ra nối tiếp tối đa 1000 V |
| Dải đầu ra | Điện áp DC: 0,0000 V đến 5,0250 V (đặt độc lập cho tất cả kênh) dòng điện đầu ra tối đa: ±1.00000 A (đặt độc lập cho tất cả kênh) |
| Dải đo |
Điện áp một chiều: -0,00100 V đến 5,10000 V dòng điện một chiều (kiến trúc 2 dải): ±1,20000 A (dải 1 A) ±120,0000 μA (dải 100 μA) |
| Thời gian tích hợp | 1 PLC (50 Hz: 20 ms; 60 Hz: 16,7 ms) × số lần làm mịn lặp lại (do người dùng định cấu hình) |
| Đầu ra điện áp Độ chính xác |
± 0,0150% cài đặt ± 500 μV | |||||
| Đo điện áp Độ chính xác |
± 0,0100% giá trị đọc ± 100 μV | |||||
| Đo dòng điện Độ chính xác |
1 A phạm vi: ± 0,0700% đọc ± 100 μA Dải 100 μA: ± 0,0350% giá trị đọc ± 10 nA |
| Kết nối | LAN | |||||
| Nguồn | Phổ (100 V đến 240 V AC), 50 Hz / 60 Hz | |||||
| Kích thước và khối lượng | 430 (16,93 in) W × 132 (5,20 in) H × 483 (19,02 in) D, 10,3 kg (363,3 oz.) | |||||